Shugaba Recep Tayyip Erdogan na ƙasar Turkiyya, ya bayyana aniyar ƙasar sa na saka jarin da ya kai dala biliyan...
Read moreƘasar Somaliya da Ƙungiyar Tarayyar Afrika (AU) sun yi watsi da amincewar da Isra’ila ta yi wa Somaliland a matsayin...
Read moreNijeriya a ranar Litinin ta bi sahun yawancin ƙasashen duniya wajen kaɗa ƙuri’a domin goyon bayan wani ƙudiri da ke...
Read moreShugaban Amurka, Donald Trump, ya hana Afrika ta Kudu halartar taron ƙolin ƙasashen G20 na shekara mai zuwa da za...
Read moreWani gungun hafsoshin soji a ƙasar Gini-Bissau sun bayyana cewa sun karɓi “cikakken iko” na ƙasar, kwana guda bayan manyan...
Read moreGwamnatin ƙasar Chana ta bayyana cikakken goyon bayan ta ga Nijeriya a daidai lokacin da ake samun zazzafar muhawara kan...
Read moreKotun zaɓe a ƙasar Kamaru ta bayyana cewa Shugaba Mista Paul Biya ne ya kashe zaɓen Shugaban Ƙasa da aka...
Read moreMataimakin Shugaban Ƙasa, Kashim Shettima, ya gana da Sakatare-Janar na Majalisar Ɗinkin Duniya, António Guterres, a zauren majalisar da ke...
Read moreShugaba Bola Ahmed Tinubu ya yi kira ga ƙasashen duniya da su yafe bashi ga ƙasashe masu tasowa, yana mai...
Read moreMataimakin Shugaban Ƙasa, Kashim Shettima, yana gabatar da jawabin Shugaba Tinubu a Babban Taron Majalisar Ɗinkin Duniya karo na 80...
Read more© 2024 New Citizen