Sojojin Nijeriya sun yi nasarar kashe babban kwamandan ISWAP a Arewa-maso-gabas
Sojojin "Operation Haɗin Kai" sun sake samun gagarumar nasara a yaƙin da suke yi da ’yan ta’adda a Arewa-maso-gabas, inda ...
Sojojin "Operation Haɗin Kai" sun sake samun gagarumar nasara a yaƙin da suke yi da ’yan ta’adda a Arewa-maso-gabas, inda ...
A safiyar yau Asabar a Kaduna, Mataimakin Shugaban Ƙasa Kashim Shettima ya halarci ɗaurin auren Nadiya Abba Dasuƙi, ‘yar Abba ...
Ministan Yaɗa Labarai da Wayar da Kai, Alhaji Mohammed Idris, ya jaddada buƙatar gwamnati ta a riƙa yin saƙo iri ...
A ranar Laraba, 28 ga Janairu 2026 shugabannin kamfanin MTN suka kai wa Gwamnan Babban Bankin Nijeriya (CBN), Olayemi Cardoso ...
Gwamnan Babban Bankin Nijeriya (CBN), Olayemi Cardoso, ya karɓi baƙuncin tawagar Cibiyar Zuba Jari ta Ƙasa da Ƙasa ta Birtaniya, ...
Shugaba Recep Tayyip Erdogan na ƙasar Turkiyya, ya bayyana aniyar ƙasar sa na saka jarin da ya kai dala biliyan ...
Babban Bankin Nijeriya (CBN) ya ɗaga matsayin darajar lasisin wasu manyan kamfanonin fasahar kuɗi (FinTech) da ƙananan 'microfinance', ciki ...
Ma’aikata a sassa daban-daban na gwamnati da masu zaman kan su a faɗin Nijeriya sun bayyana farin ciki da ...
Shugaban Ƙasa Bola Ahmed Tinubu ya yi kira ga ’yan Nijeriya da su rungumi haɗin kai, haƙurin addini, da zaman ...
Yanzu haka dai Babban Bankin Nijeriya (CBN) a ƙarƙashin jagorancin Gwamna Olayemi Cardoso na ci gaba da ƙoƙarin tabbatar da ...
© 2024 New Citizen