Ministan Yaɗa Labarai da Wayar da Kai, Alhaji Mohammed Idris, ya bayyana cewa gyare-gyaren da Shugaba Bola Ahmed Tinubu yake...
Read moreMai Martaba Sarkin Kano, Khalifa Muhammadu Sanusi II, a ranar Talata ya fara zama a aji don karɓar darussa a...
Read moreGwamnatin Tarayya ta bayyana buɗe fara rajistar neman guraben karatu a ƙasar waje na shekarar 2026 ƙarƙashin Hukumar Haɓaka Fasahar...
Read moreGwamnatin Jihar Kaduna ta bayyana cewa fiye da ‘yan mata masu tasowa 40,000 a faɗin jihar sun amfana da wani...
Read moreSarkin Kano, Khalifa Dakta Muhammadu Sanusi II, ya koma ajin karatu bayan da aka ba shi izinin shiga karatun digirin...
Read moreGwamnatin Tarayya da Ƙungiyar Malaman Jami’o’i (ASUU) sun ƙulla wata babbar yarjejeniya da nufin inganta jin daɗin malamai, tabbatar da...
Read moreƘoƙarin da Shugaba Bola Ahmed Tinubu yake yi haiƙan suna ci gaba da magance matsalar gudun hijirar ƙwararru tare da...
Read moreGwamnatin Tarayya ta bayar da umarnin gaggawar rufe makarantun ta na sakandare guda 41 saboda yawaitar matsalolin tsaro, wato waɗanda...
Read moreGwamnan Jihar Kano, Alhaji Abba Kabir Yusuf, ya amince da ɗaukar masu gadi mutum 1,600 aikin dindindin don kula da...
Read moreƘungiyar Ilimi, Kimiyya da Al’adu ta Majalisar Ɗinkin Duniya (UNESCO) ta amince da kafa Cibiyar Ilimin Kafofin Yaɗa Labarai ta...
Read more© 2024 New Citizen