• Gida
  • Labarai
  • Ƙasashen Duniya
  • Kuɗi Da Tattalin Arziki
  • Siyasa
  • Ilimi
  • Kiwon Lafiya
  • Nishaɗi Da Al’adu
  • Mahanga
  • Rahoton Musamman
  • Wasanni
Wednesday, May 13, 2026
New Citizen Hausa
  • Login
  • Gida
  • Labarai
    • Ƙasashen Duniya
    • Ilimi
    • Kiwon Lafiya
    • Rahoton Musamman
    • Kuɗi Da Tattalin Arziki
    • Mahanga
  • Siyasa
  • Nishaɗi Da Al’adu
  • Wasanni
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labarai
    • Ƙasashen Duniya
    • Ilimi
    • Kiwon Lafiya
    • Rahoton Musamman
    • Kuɗi Da Tattalin Arziki
    • Mahanga
  • Siyasa
  • Nishaɗi Da Al’adu
  • Wasanni
No Result
View All Result
New Citizen Hausa
No Result
View All Result
Home Labarai

’Yan ta’adda sun kai hari, sun sace ɗalibai da malamai daga Makarantar Katolika ta St Mary’s a Neja

… ’Yan sanda sun ɗora alhakin faruwar lamarin kan makarantar saboda karya umurnin gwamnati

ALI KANO by ALI KANO
November 21, 2025
in Labarai
A A
0
’Yan ta’adda sun kai hari, sun sace ɗalibai da malamai daga Makarantar Katolika ta St Mary’s a Neja
Makarantar Firamare da Sakandare ta St Mary’s, Papiri, Jihar Neja, inda aka sace ɗaliban a safiyar yau

Makarantar Firamare da Sakandare ta St Mary’s, Papiri, Jihar Neja, inda aka sace ɗaliban a safiyar yau

Kwana biyar kacal bayan sace ɗalibai mata 24 a makarantar su a Jihar Kebbi, wasu ’yan ta’addan sun kai hari da sanyin safiyar yau Juma’a a Makarantar Firamare da Sakandaren Katolika ta St Mary’s, Papiri, Jihar Neja, inda suka sace ƙananan yara, ɗalibai da malamai tare da barin ɗan sanda mai gadi cikin munanan raunuka.

Harin, wanda ya fara kusan ƙarfe 1:00 na safe, ya ci gaba har zuwa ƙarfe 3:00 na safe lokacin da ’yan ta’addan, ɗauke da makamai, suka bar makarantar tare da waɗanda suka sace.

Zuwa yanzu ba a san yawan waɗanda aka sace ba, amma ana zargin sun kai 57.

Sakataren Yanki na Cocin Katolika na Kontagora, Fada Jatau Luka Joseph, wanda ya tabbatar da faruwar lamarin, ya la’anci wannan abu da ya auku, yana mai fatan Allah ya dawo da su cikin ƙoshin lafiya.

Haka kuma, Hedikwatar ’Yan Sandan Jihar Neja ta tabbatar da sacewar. Kakakin hukumar, SP W.A. Abiodun, ya bayyana cewa a ranar 21 ga Nuwamba, 2025, da misalin ƙarfe 2:00 na safe, rahoto ya nuna cewa wasu ’yan bindiga sun mamaye Makarantar Sakandare ta St Mary’s Private (Katolika), Papiri, Ƙaramar Hukumar Agwara, suka kuma sace adadin ɗalibai da ba a tabbatar da su ba daga ɗakin kwanan su.

Abiodun, wanda ya ce an tura tawagar jami’an musamman domin aikin ceto, ya bayyana cewa: “Za a binciki wannan lamari kuma a ɗauki matakin da ya dace kan shugabancin makarantar saboda ci gaba da gudanar da karatu, saɓanin umurnin gwamnatin jiha na rufe makarantun yankin saboda matsalolin tsaro.”

Ga sanarwar rundunar ’yan sandan:

RUNDUNONIN TAKAITATTUN JAMI’AN ’YAN SANDA, DAKARUN SOJOJI SUN ISA PAPIRI DON CETON GAGGAWA NA ƊALIBAN DA AKA SACE A MAKA RANTAR SAKANDARE TA ST. MARY’S PRIVATE (KATOLIKA), PAPIRI, AGWARA LGA

Hedikwatar ’Yan Sandan Jihar Neja ta tabbatar da cewa a ranar 21 ga Nuwamba, 2025, da misalin ƙarfe 2:00 na safe, rahoto ya nuna cewa wasu ’yan bindiga sun mamaye Makarantar Sakandare ta St Mary’s Private (Catholic), Papiri, Agwara LGA, suka kuma sace adadin ɗalibai da har yanzu ba a tantance su ba daga ɗakin kwanan makarantar.

Duk da haka, rundunonin ’yan sanda na musamman, dakarun sojoji da sauran jami’an tsaro suna cikin aikin tantance da kuma neman waɗanda aka sace a cikin dazuzzukan yankin domin ganin an dawo da su cikin lafiya.

Saboda haka, Kwamishinan ’Yan Sandan Jihar Neja, CP Adamu Abdullahi Elleman, ya jaddada ƙudirin rundunar na ganin an ceto ɗaliban ba tare da wata illa ba, tare da roƙon jama’a su kwantar da hankalin su, su kuma bai wa jami’an tsaro haɗin kai domin aikin ceto.

Ya kuma tabbatar da cewa za a gudanar da bincike, kuma za a ɗauki matakin da ya dace kan gudanarwar makarantar saboda ci gaba da gudanar da karatu, saɓanin umurnin gwamnatin jiha na rufe makarantun yankin saboda matsalolin tsaro.

SP W.A. Abiodun

PPRO

Hedikwatar ’Yan Sandan Jihar Neja

Tags: 'yan sandaMakarantar Firamare da Sakandare ta St Mary’sNejaPapirisace ɗalibai
Previous Post

Tinubu ya umurci Matawalle da ya koma Kebbi kan sace ɗalibai mata

Next Post

Gwamnati ta rufe makarantun sakandare na tarayya 41 saboda matsalar tsaro

Related Posts

EFCC ta kama Darakta Janar na Hukumar Makamashi ta Nijeriya, Mustapha Abdullahi, kan zargin zambar naira biliyan 500
Labarai

EFCC ta kama Darakta Janar na Hukumar Makamashi ta Nijeriya, Mustapha Abdullahi, kan zargin zambar naira biliyan 500

May 13, 2026
Nijeriya ta sha alwashin sabunta rundunonin sojin ta ta hanyar haɗin gwiwa da bunƙasa ƙwarewar cikin gida – Minista
Tsaro

Nijeriya ta sha alwashin sabunta rundunonin sojin ta ta hanyar haɗin gwiwa da bunƙasa ƙwarewar cikin gida – Minista

May 13, 2026
Zambar naira biliyan 33.8: Kotu ta yanke wa tsohon Ministan Wutar Lantarki, Saleh Mamman, hukuncin ɗaurin shekaru 75
Labarai

Zambar naira biliyan 33.8: Kotu ta yanke wa tsohon Ministan Wutar Lantarki, Saleh Mamman, hukuncin ɗaurin shekaru 75

May 13, 2026
Za a riƙa yi wa ɗaliban makarantun sakandare gwajin tilas na ƙwayoyi daga yanzu
Ilimi

Za a riƙa yi wa ɗaliban makarantun sakandare gwajin tilas na ƙwayoyi daga yanzu

May 11, 2026
An kama Bello Boɗejo, shugaban Fulani Kuma ɗan takarar kujerar Sanata na APC a Taraba
Siyasa

An miƙa ɗan takarar Sanata kuma shugaban Fulani, Bello Boɗejo ga EFCC

May 10, 2026
Ribaɗu da JD Vance sun gana don ƙarfafa alaƙar tsaro tsakanin Nijeriya da Amurka
Tsaro

Ribaɗu da JD Vance sun gana don ƙarfafa alaƙar tsaro tsakanin Nijeriya da Amurka

May 9, 2026
Next Post
Gwamnati ta rufe makarantun sakandare na tarayya 41 saboda matsalar tsaro

Gwamnati ta rufe makarantun sakandare na tarayya 41 saboda matsalar tsaro

Leave a Reply Cancel reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

No Result
View All Result

Archives

  • May 2026
  • April 2026
  • March 2026
  • February 2026
  • January 2026
  • December 2025
  • November 2025
  • October 2025
  • September 2025
  • August 2025
  • July 2025
  • May 2025
  • April 2025
  • March 2025
  • October 2024

Categories

  • Hotuna
  • Ilimi
  • Kiwon Lafiya
  • Kuɗi Da Tattalin Arziki
  • Labarai
  • Mahanga
  • Nishaɗi Da Al'adu
  • Rahoton Musamman
  • Siyasa
  • Tsaro
  • Wasanni
  • Ƙasashen Duniya
No Result
View All Result
  • Gida
  • Labarai
    • Ƙasashen Duniya
    • Ilimi
    • Kiwon Lafiya
    • Rahoton Musamman
    • Kuɗi Da Tattalin Arziki
    • Mahanga
  • Siyasa
  • Nishaɗi Da Al’adu
  • Wasanni

© 2024 New Citizen

Welcome Back!

Login to your account below

Forgotten Password?

Retrieve your password

Please enter your username or email address to reset your password.

Log In
error: Content is protected !!